SHINE OCEAN - THẮP SÁNG BIỂN KHƠI
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WEBSITE ĐÃ CHUYỂN SANG TÊN MIỀN: http://offshore.vn - WELCOME TO OFSHORE ENGINEERING ^.HỘI NGỘ HỢP TÁC CÙNG PHÁT TRIỂN.^

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Đoàn quân thực tập của k49

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Đoàn quân thực tập của k49 Empty
Bài gửiTiêu đề: Đoàn quân thực tập của k49   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyThu Sep 04, 2008 9:49 pm

Theo thông tin từ Vũng Tàu, đoàn quân thực tập của mấy cậu k49 - CTB do thầy Hòa dẫn đầu đã vào tới Vũng tàu, do số lượng sinh viên thực tập năm nay quá lớn. lên đành thuê cho chúng nó hai khu trọ khác nhau.
anh em CTB ở đo cũng đã tổ chúc đón tiếp đoàn rất chu đáo. hôm 2-9 có nhận đc tin nhắn của Diên bảo đang tổ chức mừng đoàn và đón chào Quốc Khánh, nhân tiện kỹ niệm tròn 1 năm anh em 48cb đặt chân lần đầu tiên tới VTau vùng đất đầy tiềm năng.
Khoảng cuối tuần này Thầy Hòa về Hn, còn các cậu sinh viên chắc phảu thực tập mất hơn 4 tuần là ok.
Thay mặt ban quản trị chúc đoàn thực có một chuyến du ngoạn thực sự hấp dẫn, đầy ắp niềm vui. hy vọng thế hệ tiếp theo của Viện CTB có những lựa chọn công việc và nghành nghề phù hợp và có tương lai.
http://48cb.heavenforum.com
Hoacuada
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Re: Đoàn quân thực tập của k49   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyThu Sep 18, 2008 6:01 pm

Nói đến đoàn quân K49 vào đây nhậu cũgn nhiều vấn đề:
1.Thuê nhà: Số lượng quá đông, nên k48 (dc giao nhiệm vụ tìm nhà cho K49) vất vả quá. Cuối cùng thì cũng tìm dc hai cái nhà. Nhưng xem ra K49 ko có sự sắp xếp từ trước, nên khi ở ngoài đó thì bảo số lượng là A, vào đây các chú ấy đi ra nhà người quen,... thành ra số lượng người ở trong mỗi nhà chỉ còn là B (B
2. Tinh thần đoàn kết K49: do số lượng đông, nên tình thần đoàn kết ko cao bằng 48 thì phải. Ngay cái việc ko ở cùng nhau nhiều thế kia cũng có thể kết luẩnj rồi còn gì, Mấy khi đc ở cùng nhau, ăn cùng, làm việc cùgn mà lại tách ra thế. Hỏi một em là lớp em có bao nhiêu bạn vào đây thực tập mà em cũng ko biết thì sao kết luậndc gì? Lại còn đi ăn cũng theo nhóm 3-4 chú. Lại còn đi thực tập cũgn ko cùng nhau nữa,.. Suy cho cùng chắc là tại só lượng đông quá!
3. Thực tập tại PTSC M&C: số lượng đông (15người) nên bảo hộ lao động ko mượn của công ty dc, mà chỉ có thể mượn của anh em trogn phòng thôi. tớ cũgn mail cho cả phòng xin, mượn bảo hộ cho các em, nhưng cũng dc ko nhiều, thành ra các em phải chia nhau ra công trường, Thực tập mà ko ra công trường thì ko thu dc cái gì cả. Mà lại từ Bắc vào nữa chứ. Thứ nữa là trên công trường hiện giờ chỉ có mỗi cái topside nên các chú ấy ra một hai lần cũgn chẳng còn gì để ra, bản vẽ cũng ko có mấy. Có dự án Chim Sáo tầm cỡ quốc tế (350triệu USD) thì lại mới first cutting. Thành ra cũng chẳng có gì thực tập mấy. Khổ thân tụi nó! nếu trên công trường có thêm công trình thì các em thực tập dc nhiều hơn, có thể sau này sẽ yêu ngành nghề hơn, có thể làm thik làm việc ở đây chẳng hạn;và có thể thay đổi cuộc sống của một số người (vì vào đây thực tầp thì lại muốn vào đây sống và làm việc),... Tình hình này e rầng sang năm 50 ko thick vào đây mấy đâu!
Túm lại, theo tớ, đoàn quân K49 Vào đây có nhiều bất cập lắm, sang năm K50 cần chú ý nhé!
Tất cả những dòng trên chỉ là suy nghĩ của cá nhân tớ thôi, có gì phạm thượng xin lỗi bạn nhé! 1111 bb2 bb7
hoacuada09805
VIP
hoacuada09805

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đoàn quân thực tập của k49   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyThu Sep 18, 2008 6:02 pm

Hoacuada đã viết:
Nói đến đoàn quân K49 vào đây nhậu cũgn nhiều vấn đề:
1.Thuê nhà: Số lượng quá đông, nên k48 (dc giao nhiệm vụ tìm nhà cho K49) vất vả quá. Cuối cùng thì cũng tìm dc hai cái nhà. Nhưng xem ra K49 ko có sự sắp xếp từ trước, nên khi ở ngoài đó thì bảo số lượng là A, vào đây các chú ấy đi ra nhà người quen,... thành ra số lượng người ở trong mỗi nhà chỉ còn là B (B
2. Tinh thần đoàn kết K49: do số lượng đông, nên tình thần đoàn kết ko cao bằng 48 thì phải. Ngay cái việc ko ở cùng nhau nhiều thế kia cũng có thể kết luẩnj rồi còn gì, Mấy khi đc ở cùng nhau, ăn cùng, làm việc cùgn mà lại tách ra thế. Hỏi một em là lớp em có bao nhiêu bạn vào đây thực tập mà em cũng ko biết thì sao kết luậndc gì? Lại còn đi ăn cũng theo nhóm 3-4 chú. Lại còn đi thực tập cũgn ko cùng nhau nữa,.. Suy cho cùng chắc là tại só lượng đông quá!
3. Thực tập tại PTSC M&C: số lượng đông (15người) nên bảo hộ lao động ko mượn của công ty dc, mà chỉ có thể mượn của anh em trogn phòng thôi. tớ cũgn mail cho cả phòng xin, mượn bảo hộ cho các em, nhưng cũng dc ko nhiều, thành ra các em phải chia nhau ra công trường, Thực tập mà ko ra công trường thì ko thu dc cái gì cả. Mà lại từ Bắc vào nữa chứ. Thứ nữa là trên công trường hiện giờ chỉ có mỗi cái topside nên các chú ấy ra một hai lần cũgn chẳng còn gì để ra, bản vẽ cũng ko có mấy. Có dự án Chim Sáo tầm cỡ quốc tế (350triệu USD) thì lại mới first cutting. Thành ra cũng chẳng có gì thực tập mấy. Khổ thân tụi nó! nếu trên công trường có thêm công trình thì các em thực tập dc nhiều hơn, có thể sau này sẽ yêu ngành nghề hơn, có thể làm thik làm việc ở đây chẳng hạn;và có thể thay đổi cuộc sống của một số người (vì vào đây thực tầp thì lại muốn vào đây sống và làm việc),... Tình hình này e rầng sang năm 50 ko thick vào đây mấy đâu!
Túm lại, theo tớ, đoàn quân K49 Vào đây có nhiều bất cập lắm, sang năm K50 cần chú ý nhé!
Tất cả những dòng trên chỉ là suy nghĩ của cá nhân tớ thôi, có gì phạm thượng xin lỗi bạn nhé! 1111 bb2 bb7
"Tự nhiên lại out, đành phải là Khách viếng thăm! ức quá". - Diên

Được sửa bởi hoacuada09805 ngày Sat Apr 18, 2009 5:08 pm; sửa lần 1.
HL
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Re: Đoàn quân thực tập của k49   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyTue Sep 23, 2008 7:08 am

Nhắc đến cái bọn này mình cũng thấy vô cùng ức chế. Bọn nó ngây ngô với kiến thức ngành học đến mức Các bác, các chú trong này cho rằng đào tạo ở Viện Xây dựng công trình biển toàn bị thực tế ở LD Vietso petro cho "ngửi khói". Mà mình chẳng biết bọn nó kiếm bừa câu hỏi để hỏi cho có phần tích cực trong kỳ thực tập hay bọn nó không biết thật nữa, nếu bọn nó không biết thực sự thì uy tín của viện mình bị ảnh hưởng nghiêm trọng.
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam

Bài gửiTiêu đề: Hình như là hết time thực tập   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyWed Oct 08, 2008 12:28 pm

Hình như là hết time thực tập của K49 rùi thì phải. không biết sau đợt thực tập này có nhiều cô, cậu 49 ở lại làm đồ án tốt nghiệp ko?
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam

Bài gửiTiêu đề: Thầy Hòa!!   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyFri Oct 10, 2008 12:35 pm

Hôm qua chát với thầy Hòa, thầy bảo đoàn Quân thực tập có một số về Hn nhận đề tài, số còn lại làm tốt nghiệp luôn trong Vtau. vậy là cũng xong một vòng kể từ khi anh em 48CB vào thực taị tại đây. nhanh thật đấy
HoangTuD
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Thanks các anh chị K48 đã tiếp nhận K49 vào thực tập   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyTue Apr 14, 2009 11:38 pm

Nói chung là hoàn cảnh đi xa nhà thực tập của anh em thường là rất khó khăn, với lại cũng không biết tình hình thuê nhà ở trong Vũng Tàu thế nào chỉ thấy thầy Hoà bảo là cứ đi vào có anh chị K48 thuê giùm rồi. Gặp được các anh các chị đang làm trong VŨng Tàu thuê nhà hộ là điều cực kỳ hay và cảm động. Chỉ có điều các anh các chị nói hơi quá về K49 đó, ít nhiều thì các anh các chị cũng đã làm ở trong này 1 năm rồi, và K49 có 2 lớp sinh hoạt không giống nhau nên khó có thể hoà đồng như K48 được và số lượng ở chính xác là bao nhiêu cũng không thể biết trước do mỗi người một mối quan hệ mà chẳng nhẽ phải đi hỏi gần 50 anh em xem hoàn cảnh mỗi người thế nào hay sao. Đa số là có hoàn cảnh cũng khó khăn, tuy nhiên một số người thì cũng không đến nỗi đâu vì họ có điều kiện mà chỉ có thể ở khách sạn Sơn Thịnh 4 khoảng 1 năm liền thôi nói gì là hơn 1 tháng. Cho nên các anh chị đừng coi thường nha. Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn các anh chị rất nhiều. Đặc biệt là đề nghị chị hoacuada09805 lần sau có tiếp đón cũng đừng nên nói như vậy tội cho chúng nó. Thanks! Hoàng tử đất hà thành!
hotboyba
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Gửi Diên   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyWed Apr 15, 2009 12:00 am

Diên ơi anh yêu em nhiều. Khi nào vào Vũng Tàu anh sẽ tìm em! hihihihiihhihi
Em đang làm ở PTSC đúng không? cho anh số điện thoại khi nào vào anh gọi cho nha. hiện anh đang làm ở Tổng công ty xây dựng vinaconex.
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Đoàn quân thực tập của k49   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyWed Apr 15, 2009 12:40 pm

Chít!
Ai mà mạnh miệng vậy ta! D cẩn thận
ninhld
Member-VIP
ninhld

Nam
Job/hobbies : Kỹ sư

Bài gửiTiêu đề: Re: Đoàn quân thực tập của k49   Đoàn quân thực tập của k49 EmptyThu Apr 16, 2009 8:26 pm

Có lẽ là bạn Ngọc Anh
cyclops
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đoàn quân thực tập của k49   Đoàn quân thực tập của k49 Empty

Đoàn quân thực tập của k49
Trang 1 trong tổng số 1 trang