SHINE OCEAN - THẮP SÁNG BIỂN KHƠI
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WEBSITE ĐÃ CHUYỂN SANG TÊN MIỀN: http://offshore.vn - WELCOME TO OFSHORE ENGINEERING ^.HỘI NGỘ HỢP TÁC CÙNG PHÁT TRIỂN.^

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Bỗng dưng vô duyên

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Hl
Khách viếng thăm
Anonymous

Bỗng dưng vô duyên Empty
Bài gửiTiêu đề: Bỗng dưng vô duyên   Bỗng dưng vô duyên EmptySun Jan 11, 2009 9:50 am

Thằng bạn rủ đến nhà đứa bạn ăn cơm, ừ thi đi, rủ thêm con em cùng phòng đi cho vui. Bữa cơm khá ngon...Chợt đứa bạn nói: thức ăn mua vừa đủ, mua cho 2 người đấy.....Hoá ra bữa cơm này mục đích vốn dĩ chỉ dành cho 2 người, bỗng thấy sự có mặt của mình vô duyên dễ sợ, nếu biết trước điều này chắc chắn không bao giờ mình nhận lời bữa ăn ấy, lại còn rủ thêm con em để nó chứng kiến mình vô duyên bị động nữa chứ. Trách đứa bạn, dù sự thật có là vậy thì nó cũng nên nhân ái mà tránh nói ra điều đó chứ(dù sao cũng có cả con em nữa). Trên đường về, con em thắc mắc: chị ơi, hình như anh chị ấy không chủ mời chị hay sao ấy,....tê tái. Mời mình để làm gì nhỉ????
Lại điện của thằng bạn: tối đi ăn nhé. Chắc cả hội tụ tập cuối năm, Ok...Trong lúc chờ đứa bạn, loáng thoáng nghe thằng bạn nói hôm nay nó mời....Thằng này đại gia, mời cả bọn, bình thường bữa nào cả bọn đi ít nhất cũng mất nửa triệu....Hoá ra hắn chỉ mời có 2 người. ăn vô tư, rồi lại đắng miệng....Bữa này đứa bạn định rủ thằng bạn( rõ ràng là mời thằng bạn chứ cũng không lịch sự mà quăng thêm mình vào câu nói đó) đi ăn món khác, nhưng thằng bạn thèm cơm hơn nên đi ăn và rồi không hiểu vì lý do gì mình lại được ăn ké.
Chuẩn bị năm mới, tống cũ nghinh tân, mong rằng mình sẽ thôi vô duyên.......
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Bỗng dưng vô duyên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bỗng dưng vô duyên   Bỗng dưng vô duyên EmptyTue Jan 13, 2009 9:12 pm

Hehe cũng vô duyên thật! .107
http://48cb.heavenforum.com
phongba
Member-VIP
phongba

Nam
Job/hobbies : engineer

Bỗng dưng vô duyên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bỗng dưng vô duyên   Bỗng dưng vô duyên EmptyWed Jan 14, 2009 8:28 am

chậc chậc... cái ý tốt để mấy đứa gặp nhau ăn cơm, trò chuyện vui vẻ của mình lại bị bạn hiểu sai rồi! Có lẽ lần sau không có chuyện này nữa đâu.
hl
Khách viếng thăm
Anonymous

Bỗng dưng vô duyên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bỗng dưng vô duyên   Bỗng dưng vô duyên EmptyWed Jan 14, 2009 11:10 am

Tớ chẳng hiểu sai ý tốt của bạn. Tớ biết, vì tớ một mình nên bạn cũng muốn rủ đi cùng cho vui, nhưng thử là tớ xem. Tớ đi ăn nghĩa là tớ hoàn toàn thoải mái, nhưng nếu đang ăn mà nghe những câu như vậy bạn chịu nổi không. CÓ thể bạn vô tình, có thể tớ suy nghĩ tiêu cực nhưng tớ chót là tớ rồi, chót mang tính đó rồi, và nếu người khác đồng cảm với cái sự vô duyên của tớ nghĩa là trong trường hợp đó, họ cũng cảm thấy tủi thân chứ. Kể cả sự thật có là vậy, bạn không nói ra cũng đâu có sao, tớ không biết, tớ vẫn vui vẻ...Ai muốn mình là người thừa,....Tại sao cứ phải nói ra....Có 3 đứa mà cứ kể chuyện mời một người đi mà không được, thì rõ ràng sự có mặt của tớ là vô duyên rồi... Bạn bè, có người thân, có người không thân, người được mong đợi, người không được mong đợi là điều dễ hiểu, hoàn toàn có thể chấp nhận nhưng có lẽ không nên nói thẳng ra....Chắc chắn là sẽ không có chuyện này lần sau rồi....
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Bỗng dưng vô duyên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bỗng dưng vô duyên   Bỗng dưng vô duyên EmptyWed Jan 14, 2009 9:49 pm

ơ hay!
hóa ra là chuyện trong nhà?? t37
Anh em cả mà, chắc dễ bỏ qua thôi, bắt tay hòa bình nhé!
http://48cb.heavenforum.com
Sponsored content

Bỗng dưng vô duyên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bỗng dưng vô duyên   Bỗng dưng vô duyên Empty

Bỗng dưng vô duyên
Trang 1 trong tổng số 1 trang