SHINE OCEAN - THẮP SÁNG BIỂN KHƠI
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WEBSITE ĐÃ CHUYỂN SANG TÊN MIỀN: http://offshore.vn - WELCOME TO OFSHORE ENGINEERING ^.HỘI NGỘ HỢP TÁC CÙNG PHÁT TRIỂN.^

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Sau một time công tác!!!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Sau một time công tác!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Sau một time công tác!!!   Sau một time công tác!!! EmptyFri Jun 20, 2008 10:11 pm

Vậy mà, mới đó đã hơn 3 tháng chúng ta bắt đầu đi làm, không biết anh em thế nào?
Diều kiệm làm việc, công việc đang theo đuổi, và hướng phấn đâu cho tưong lai,.... tất cả có như chúng ta hằng mong ước như thời sinh viên ko?

Cũng còn có rất nhiều, rất nhiều điều phải làm, nhưng tớ hy vọng với những gì mà chúng ta đang làm, sẽ giúp chúng ta rất nhiều trong sự thành danh sau này của mình. good luck 487
http://48cb.heavenforum.com
hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ
Job/hobbies : Kỹ sư CTB

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau một time công tác!!!   Sau một time công tác!!! EmptyMon Jun 23, 2008 9:29 am

Ừ nhỉ, vậy là đã 3 tháng trôi qua, 3 tháng với tất cả những chua chát, ngọt bùi, có những lúc thấy thời gian một ngày sao chậm chạp đến thế, cũng có lúc thấy mới đó mà đã kết thúc một ngày làm việc. Ba tháng, tưởng là khoảng thời gian quá ngắn ngủi so với cuộc đời một con người nhưng có lẽ sự trưởng thành hơn mà nó mang lại trong mỗi chúng ta có khi bằng tất cả những trải nghiệm có được khi còn sống trong vòng tay bố mẹ suốt những năm qua. Có những lúc chờ đợi trong lo sợ tuyệt vọng bản hợp đồng lao động chính thức, sáng đi làm với hi vọng "chắc là hôm nay thôi", tối trở về trong niềm thất vọng, cánh cửa trở thành nhân viên XNLD vẫn chưa mở ra chào đón mình. Thầm thía hơn thân phận của những sinh viên mới ra trường " em gọi mãi tiếng "vừng ơi" mải miết, chữ cô thầy vơi cạn giữa thờ ơ". Mẹ vẫn dậy mình rằng "ở hiền gặp lành", nhưng mẹ ơi "dẫu nhẩm mãi từng đêm lời mẹ dặn, thì ở hiền biết có gặp lành không", trong tất cả những gì mẹ dạy con làm hành trang cho cuộc sống tự lập của mình, có lẽ con thấm thía nhất lời nhắn nhủ "ra xã hội không được tin tưởng bất kì ai" mà con vẫn chứng tỏ sự thuộc bài với mẹ bằng cách nói của con "ra đường không tin bố con thằng nào hết", đúng lắm mẹ ạ. Giờ đây, con hối tiếc nhất vì đã không học được ở mẹ sự dịu dàng, khéo léo, chín chắn của một người phụ nữ và con đang phả trả giá rất đắt cho điều này. Nhưng có lẽ mọi chuyện sẽ được cải thiện.
Sau cơn mưa trời lại sáng, phía trước là bầu trời, hãy tiếp tục bước đi trên con đường mình đã chọn bằng nìêm tin, sự hướng thiện, phục thiện, bạn sẽ gặp thành công ở cuối con đường.
hoacuada09805
VIP
hoacuada09805

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Sau một thời gian đi làm và xa nhà.   Sau một time công tác!!! EmptySat Jun 28, 2008 8:52 am

Hơn 4 năm sinh viên đủ làm cho nó dạn dĩ hơn và kiên cường hơn trong mọi hoàn cảnh. Cũng đủ để Bố Mẹ, Thầy cô, bạn bè và những ai biết đến nó tin rằng nó sẽ sống tốt ở bất kỳ môi trường nào.
4 Tháng nó xa nhà lên đường đi "lập nghiệp". Cuộc sống xa nhà của sinh viên mới ra trường, mới đi làm chẳng nói ai cũng biết là có bao khó khăn, buồn tủi và không ít những lần nản chí. Những lần khóc nhè vì nhớ nhà (nhớ Bà, Bố Mẹ và chị em, nhớ họ hàng, nhớ ánh trăng quê hương hay chùm hoa bưởi góc nhà, nhớ cả con chó Bấc thân thương mà lần nào chị em mình về nó cũng vẫy đuôi đón mừng,...); những lần thấy bức xúc về việc cơ quan; những lần bực mình, mệt mỏi vì chuyện bạn bè, chuyện tình cảm riêng tư; những lần mệt mỏi vì công việc nhiều quá hay đơn giản là mình làm chẳng được việc; cả những khi dạo phố hay trên đường đi làm, thấy những chùm phượng vĩ hay hoa bằng lăng tím, nhớ Thầy cô và bạn bè rồi chợt tủi thân vì mình chẳng còn những kỳ nghỉ hè để về gia đình dài ngày hay đi những đồi vải Bắc Giang, biển Nam Định, đánh cá, bẻ dừa, đi tham quan Hà Tây,...cùng các bạn. Nhớ mùa lúa chín đi trên con đường làm thơm mùi rơm mới. Có những đêm trong giấc ngủ của nó, nó giật mình ngắm cô bạn cùng phòng cứ ngỡ là Bà, là Mẹ, là Chị... Yêu lắm quê Mẹ ơi! Nhớ lắm Thầy cô và bạn bè ơi!
Rồi công việc, cuộc sống và những niềm vui nho nhỏ cũng làm cho nó bớt buồn, bớt nhớ và bớt căng thẳng hơn. Nó là thế, luôn tạo cho mình những niềm vui. Hạnh phúc với nó cũng giản dị lắm: một cuộc gọi điện hay tin nhắn cho người thân, ngửa mặt đón một cơn gió mát hay bẻ một cành bằng lăng treo khô ở cửa sổ, mua cho mình một món quà nho nhỏ nhân ngày 1-6, một lần đi vãn cảnh chùa, một lần đi dạo biển, một ly cafe cùng bè bạn, hay chỉ là những phút giây lặng lẽ và chầm chậm trên con đường về nhà hay trên bờ biển, thậm chí là nghe thằng bạn tâm sự chuyện của bạn cũng thấy lòng mình ấm lại... Nó cũng tham gia nhiều hơn những cuộc vui cùng bạn bè và đồng nghiệp bởi tìm trong họ không chỉ có tình đồng nghiệp mà còn thấy cả những tình cảm như cảm giác với người thân. Mọi thứ đang tốt đẹp dần lên.
4 tháng ra trường, 4 tháng xa nhà, 4tháng đầu tiên đi làm, niềm vui có, tủi cực có, kinh nghiệm có, khó khăn có, nỗi buồn có, niềm tin có, yêu đời có,... 4 tháng ko là dài trong đời sống mỗi con người, nhưng ko là ngắn khi ta biết tận dụng, vượt qua, biết sống. 4Tháng đủ ta hiểu thêm về bản thân, gia đình, bạn bè, công việc và cuộc sống này!

hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ
Job/hobbies : Kỹ sư CTB

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau một time công tác!!!   Sau một time công tác!!! EmptyThu Jul 10, 2008 7:08 am

Sau một thời gian công tác, hôm nay tớ đã nhận được nửa tháng lương đầu tiên. Chờ đợi mãi cuối cùng "anh" cũng đến!
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Bài gửiTiêu đề: nhận xong tính thế nào?   Sau một time công tác!!! EmptyThu Jul 10, 2008 12:25 pm

nhận xong tính thế nào chứ?
ko co cài gì để nhớ về cái ngày này, mau quên lắm
http://48cb.heavenforum.com
phongba
Member-VIP
phongba

Nam
Job/hobbies : engineer

Bài gửiTiêu đề: chúc mừng Thủy Nguyên   Sau một time công tác!!! EmptyThu Jul 10, 2008 3:21 pm

Chúc mừng bạn Thủy Nguyên đã được nhận lương nhé! hum nào tớ về ta lại đi nhậu tiếp nhỉ!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sau một time công tác!!!   Sau một time công tác!!! Empty

Sau một time công tác!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đoàn quân thực tập của k49