SHINE OCEAN - THẮP SÁNG BIỂN KHƠI
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WEBSITE ĐÃ CHUYỂN SANG TÊN MIỀN: http://offshore.vn - WELCOME TO OFSHORE ENGINEERING ^.HỘI NGỘ HỢP TÁC CÙNG PHÁT TRIỂN.^

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
hoacuada09805
VIP
hoacuada09805

Nữ

Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web EmptyThu Jun 26, 2008 10:04 pm

Chào mọi người, tớ có ý kiến này mong các bạn xem xét:
-Vì Web của lớp mình mới thành lập nên chưa nhiều người biết đến, và những người biết đến lại có thể ko có thời gian nên ko thể tham gia đc. Vì vậy chúng ta chưa có nhiều nội dung phong phú. Tớ mong các bạn thông báo cho các bạn khác trong lớp biết, và cùng tham gia, chung tay xây dựng diễn đàn.
-Khi viết bài mới các bạn nên đặt tiêu đề cho toppic một cách tóm tắt nội dung cần diễn đạt. Việc đặt tên bài kiểu như: anh em cho hỏi chút, hoặc "giúp tớ với",... sẽ làm cho người đọc bài rất khó, vì ko biết nội dung là gì để có đọc ko. Ok?
-Khi trả lời bài viết, các bạn cũng nên đi tập trung vào chủ đề đó, tớ nghĩ như thế hay hơn nhỉ?
-Khi viết bài và trả lời bài viết, các bạn cố gắng dùng font, cỡ chữ thống nhất; tránh dùng nhiều chữ nhỏ quá hoặc to qúa, làm cho người đọc khó đọc. Và cố gắng dùng chữ có dấu. Hãy đặt mình vào người đọc. Bạn muốn người khác làm gì cho mình, thì hãy làm điều đó cho người khác.
- Và điều cuối cùng của ngày hôm nay, từ bây giờ tớ cũng sẽ làm như những điều trên đây (vì trước đó tớ có viết ko dấu,...)
Có ai ý kiến gì không nhỉ? thẳng thắn nhé, thanks!
:48cb3: :48cb3: :48cb3:
hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ
Job/hobbies : Kỹ sư CTB

Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web EmptyMon Jul 07, 2008 8:53 am

Thật ra theo tớ rất khó để có thể lam được điều như D nói. Trong một bài viết có thể có nhiều vấn đề được đề cập đến, ví dụ như bài HN những ngày mưa của đồng chí C, lúc đầu dc ấy tả về trời mưa, rồi nhớ về ông cụ thân sinh, sau đó lại bức xúc với mấy tay anh hùng Núp(cánh áo vàng đứng đường)..., ai đồng cảm với vấn đề nào thì có ý kiến lại về vấn đề đấy, và có khi nhân tiện lại đề cập tiếp đến vài vấn đề nhỏ có liên quan chút xíu theo mạch cảm xúc thành ra sau vài lần nói qua nói lại việc lệch chủ đề là tất yếu.
Mặt khác, việc đặt tên trong một số chủ đề như D nói là đúng, nhưng tớ thấy việc đặt tên như vậy cũng là ...bất khả kháng thôi. Tên chủ đề là cái mẫu số chung cho cả bài viết, nó vừa phải bao hàm toàn bộ nội dung bài viết lại vừa phải đảm bảo yếu tố ngắn gọn, xúc tích...Nếu xét ra thì những cái tên như "giúp tớ với", hay "anh em cho hỏi thăm chút"...so với nội dung bài viết là chấp nhận được(đúng là nhờ giúp đỡ và hỏi thăm tình hình anh em thật). Hơn nữa, tớ thấy anh em khi chuẩn bị viết bài cũng đã có sự suy nghĩ và chuẩn bị rất kĩ cho cái tiêu đề rồi, ai cũng muốn bài viết của mình được sự quan tâm của bạn bè độc giả, vì vậy nghĩ ra cái tên bắt mắt, động lòng chắc ẩn là rất hay. Và những cái tên trên theo tớ là hoàn thành nhiệm vụ.
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Bài gửiTiêu đề: Ý kiến quá hay!!   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web EmptyTue Jul 08, 2008 1:19 pm

Ý kiến quá hay!!!
Anh em nên xem đây như là một bộ ISO cho diễn đàn, để làm cho DD của chúng ta chuyên nghiệp hơn, tuy mới thành lập có mấy tháng mà đã có tới hàng trăm bài viết cũng ko phải là ít, chỉ là anh em mới ra trường còn nhiều chuyện phải lo, chưa có nhiều time để vào thăm lom diễn đàn thui, qua đây t cũng muốn xin ý kiến anh em có những hạn chế và thế mạnh nào của DD mà các bạn ưng hay ko ưng hay đóng góp thẳng thắn, để chúng ta cùng xd cái DD này đa dạng hơn, các bạn có thể tham khảo ở các DD khác nếu thấy hay cứ góp ý.
http://48cb.heavenforum.com
phongba
Member-VIP
phongba

Nam
Job/hobbies : engineer

Bài gửiTiêu đề: !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web EmptyTue Jul 08, 2008 4:04 pm

Tớ ủng hộ ý kiến của các bạn. Tuy nhiên, đề nghị các bạn khi post bài lên phải xem lại lỗi chính tả nhé! Như bạn Tình sinh ra o Thanh Hóa sao lại nhầm "l" với "n" được nhỉ?????????
Chuot ba
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web EmptyWed Jul 16, 2008 4:09 pm

Thật mừng là thời gian gần đây diễn đàn của lớp chúng ta có thêm nhiều thành viên mới, nhiều bài viết mới. Vậy là diễn đàn đã trở thành nơi giao lưu kinh nghiệm, nơi chia sẻ những quan niệm, nơi gửi gắm tâm sự...thực sự của anh em 48cb chúng ta, đúng với mục tiêu mà ban quản trị hướng tới khi thành lập ra web này.
Thế nhưng, tớ chỉ có một góp ý nhỏ thế này: Anh em chúng ta nhiều khi quen ăn nói ''vô tư' quá, có những từ ngữ không được "lành" cho lắm, và đùa nhau hơi thiếu tế nhị....Tất nhiên, đứa con trai nào chả thế, thậm chí cánh con gái có khi cũng...thế, có trời mới biết sau lưng anh em họ nói những gì, tuy nhiên việc họ không nói ở nơi công cộng, nơi có mặt anh em chứng tỏ họ rất tôn trọng anh em ta. Vậy tại sao chúng ta không làm như họ, để họ thấy họ cũng được tôn trọng...
Diễn đàn này, ngoài anh em ta còn có sự tham gia của 2 bạn nữ, hơn nữa, với nơi vô cùng "công cộng" thế này có thể lắm xuất hiện một vài khách viếng thăm, nam có, nữ có, hãy để cho họ có ấn tượng về những chàng trai công trình biển lịch thiệp mà không kém phần hóm hỉnh, đúng với tố chất "truyền thống" của sinh viên ngành ta, trường ta.
ninhld
Member-VIP
ninhld

Nam
Job/hobbies : Kỹ sư

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web EmptyWed Jul 16, 2008 9:30 pm

Trả phải nói quá tớ đã giấy thiệu ít nhất 6 thành viên tham gia diễn đàn đó.
Note: Tớ viết những dòng này khi đã rất phê rồi đấy
hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ
Job/hobbies : Kỹ sư CTB

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web EmptyThu Jul 17, 2008 5:14 pm

Bạn Ninh có hối lộ gì ban quản trị không mà sao mới thấy bạn tham gia ít hôm đã được giao cho chức vụ người điều hành rồi đấy. Cái vụ này tớ thấy rất "có vấn đề".
ninhld
Member-VIP
ninhld

Nam
Job/hobbies : Kỹ sư

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web EmptyThu Jul 17, 2008 6:10 pm

Hê hê chào Thủy Nguyên. Cái vụ này thì đơn giản như đan rổ. Lý do á : Thằng Tô Tình là đệ tử ruột của tớ mà
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Bài gửiTiêu đề: Gì đó!!   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web EmptyThu Jul 17, 2008 8:08 pm

tại lâu nay nhà chưa sửa được net nên ko có nhiều time vào DD để chăm sóc, thành ra có một số ý kiến. thấy chú Ninh có đặt vấn đề lên apply thui.
Cái DD ko phải của riêng ai. vây nên chung sức xây dựng nó là trách nhiệm của mọi thành Viên 48CB. để cho nó tốt đẹp hơn hãy làm tất cả những gì mà chúng ta có thể...
http://48cb.heavenforum.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web   Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web Empty

Gửi các thành viên và khách viếng thăm về việc viết bài và trả lời bài viết trên Web
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» nothing's gone change my love for 48CB
» chúc mừng sinh nhật bạn KID24
» Hỏi thăm với??
» hỏi thăm anh em trong nhà chút!!!!!!!!!1