SHINE OCEAN - THẮP SÁNG BIỂN KHƠI
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WEBSITE ĐÃ CHUYỂN SANG TÊN MIỀN: http://offshore.vn - WELCOME TO OFSHORE ENGINEERING ^.HỘI NGỘ HỢP TÁC CÙNG PHÁT TRIỂN.^

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Phong cách sống trẻ

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ
Job/hobbies : Kỹ sư CTB

Phong cách sống trẻ Empty
Bài gửiTiêu đề: Phong cách sống trẻ   Phong cách sống trẻ EmptySat Jul 05, 2008 5:47 pm

Một lần vào mục Nhịp sống trẻ của Dân trí tớ đọc được một bài rất hay nói về ngôn ngữ của lớp trẻ. Tớ không định bàn luận về kiểu ngôn ngữ được dùng nhưng tớ quan tâm đến thông điệp được gửi gắm trong đó. Xin trích ra để mọi người bàn luận.
"Sống là chiến đấu, đôi lúc cũng cần phải gấu. Có bị chê là cá sấu thì cũng chẳng phải u sầu. Còn nhiều thứ giá trị hơn cái mặt bạn thế nào và túi tiền bạn ra sao? Cứ hiên ngang mà bước chỉ cần chả dẫm lên ai và cũng đừng để ai dẫm lên mình".
Tớ thì hoàn toàn đồng tình với quan điểm trên nếu tớ là tớ của 3 tháng về trước. Nhưng bây giờ, sau khi đi làm và tạm nếm một vài mùi không thích lắm về đời, tớ thấy cuộc sống không đơn giản thế. Cuộc sống của mình không chỉ do mình định đoạt mà còn chịu rất nhiểu tác động của các yếu tố khách quan. Nhiều khi, những rắc rối cứ tự nhiên nhảy bổ vào mình nếu mình cứ "hiên ngang mà bước", nghĩ quẩn có khi mình bước khúm núm người ta còn thấy thương, mình hiên ngang chỉ tổn làm người ta ghét. Mình không dẫm lên ai nhưng người ta lại cứ thích dẫm lên chân mình, nhiều lúc chán cả ...đời.
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Phong cách sống trẻ Empty
Bài gửiTiêu đề: ko ổn lắm!!!   Phong cách sống trẻ EmptyMon Jul 07, 2008 1:29 pm

Đó là cái foum chung cho cả một thế hệ trẻ, cần phải hưởng ứng chứ?
ko nên.....
http://48cb.heavenforum.com

Phong cách sống trẻ
Trang 1 trong tổng số 1 trang