SHINE OCEAN - THẮP SÁNG BIỂN KHƠI
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WEBSITE ĐÃ CHUYỂN SANG TÊN MIỀN: http://offshore.vn - WELCOME TO OFSHORE ENGINEERING ^.HỘI NGỘ HỢP TÁC CÙNG PHÁT TRIỂN.^

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share với anh em Miền Bắc!!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Share với anh em Miền Bắc!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Share với anh em Miền Bắc!!   Share với anh em Miền Bắc!! EmptyTue Jul 08, 2008 1:18 pm

Lâu nay nhà bị ngắt mạng thành ra ko vào đọc bài thường xuyên của anh em được, hôm nay vào ngó qua cảm thấy ngạc nhiên vô cùng, anh em Vũng Tàu, dạo này hay thật, chắc ổn định hết rùi nhà? “Đúng là mạnh vì gạo bạo vì tiền”. điều này tốt thôi.
Nhưng t cũng có nhận được tin nhắn của ông Chường trong đó ông ý viết, ngoài miền bắc thị trường XD đang bị đóng băng công ty ít việc, lại còn nợ lương của của nhân viên, xem ra chuyện này có thật đấy, hôm rùi t có đi học lớp văn hóa Doanh Nghiệp, ông thầy có bảo, chúng ta đang trải qua thời kỳ đầu của sự hội nhập WTO, sẽ là rất khó khăn nếu mà các Doanh nghiệp ko tìm cho mình một hướng đi đúng, vì thế t nghĩ đây là giai đoạn khó khăn chung của các DN trong cả nước chứ ko riêng gì nghành XD, ấy vậy mà an hem VTàu vẫn rất tự tin khi viết về công việc và con đường mà mình đang theo đuổi. điều này chứng tỏ CTy của mấy người thực sự có tiềm lực và kịp lắm bắt được công nghệ mới ở nước ngoài, chứ bây giờ mà làm ăn bò bẻm thì thực sự là mệt và rất dễ bị mất vị thế… Chúng ta cũng phải ý thức được rằng, chính chúng ta mới là người chịu nhiều hậu quả nhất của việc hội nhập kinh tế quốc tế. may mắn có, rủi do có, thách thức có, cơ hội có…., nên hơn lúc nào hết hãy tìm cho mình một hướng đi đúng, có như thế Thủy Nguyên mới có thể cầm được số tiền mà TGĐ vẫn thường cầm…
Qua đây anh cũng muốn chia buồn với chú Chường, hãy xem đây là chuyện bình thường như “cân đường hộp sữa”, vạn sự khởi đầu nan mà, bi h anh chỉ có thể khuyên chú, tranh thủ lúc free tích lũy thêm kiến thức và chuyên môn để sau này làm việc cho tốt hơn, và đừng quên những gì chú đã nói với anh thời hai thằng lên ĐB đó. Anh vẫn rất tin sẽ có một ngày chúng ta có thể làm được đièu mà chúng ta đã nói. Hãy cứ in tâm công tác thôi…. Good luck!!!!
http://48cb.heavenforum.com
hoacuada09805
VIP
hoacuada09805

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Share với anh em Miền Bắc!!   Share với anh em Miền Bắc!! EmptyTue Jul 08, 2008 1:34 pm

Tớ ko biết tình hình ngoài Bắc lại như thế. Chán tớ thật chẳng quan tâm đến anh em nhiều . Miền Bắc ơi, lạc quan và tin tưởng nhé, cái gì cũng phải từ từ vì chúng ta mới ra trường mà. Rất vui đcj chia sẻ cùng tất cả các bạn. 481
phongba
Member-VIP
phongba

Nam
Job/hobbies : engineer

Bài gửiTiêu đề: Nam tiến đi anh em ơi!!!!!!!!   Share với anh em Miền Bắc!! EmptyTue Jul 08, 2008 3:58 pm

Chà chà! Các bạn ngoài Bắc khó khăn vậy à? Hay là vào quách trong này đi! Dân CTB nhà mình trong này được ưa chuộng lắm đấy!
hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ
Job/hobbies : Kỹ sư CTB

Bài gửiTiêu đề: Re: Share với anh em Miền Bắc!!   Share với anh em Miền Bắc!! EmptyTue Jul 08, 2008 4:27 pm

Phải sống bằng niềm tin anh em ạ. Tặng anh thông điệp nhỏ trong lời bài hát Rung chuông vàng nè:
Tôi rất muốn hát những khúc ca bỏng cháy,
Hòa dòng người từng ngày không lẫn mình với ai.
Tôi khôngquên tôi thật nhiều đắn đo.
Khi đứng trước những lối rẽ.
Bình thản trong gian nan, tin vào chính mình.
Dù thật lòng tôi biết bước chân mình nhỏ bé,
Vươn vai lên ít nhất cũng thấy mình lớn hơn.
Tôi không lo rơi vào trong lãng quên,
Mong được nhớ, in dấu từng khoảnh khắc.
Nở nụ cười rạng rỡ trên đài cao
Bên kia đỉnh dốc người ta đồn thế thôi
Ở nơi kia chỉ là ẩn số
Nhưng tôi tìm thấy
Vần dương vấn chói chang
Và tôi vươn đôi bàn tay, rung chuông vàng.
Hãy nghe, đồng cảm và tự tin hơn vào sự lựa chọn của mình nhé.
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Bài gửiTiêu đề: thông tin bên lề   Share với anh em Miền Bắc!! EmptyWed Jul 09, 2008 12:21 pm

Thông tin chung về tình hình khá khan của anh em MB!!
Theo ngôn ngữ của bọn tài chính, thì time vừa qua để kìm chế việc lạm phát chính phủ đã phải làm nhiều biện pháp mạnh trong đó có việc thắt chặn tiền tệ, theo đó lãi suất cho vay tăng thì các cty mà đặc biệt là cty XD vốn vay nhiều kéo theo chi phí tài chính quá nặng, cộng thêm việc giá cả các loại vật liệu XD ko ngừng neo thang, do đó đối với những cty lớn có thể sẽ ko ảnh hưởng gì nhiều, nhưng còn đối với các cty nhỏ sống chủ yếu bằng vốn đi vay chắc là khó thoát khỏi bị tình trạng như ông Chường nói.

Có chăng hãy ngừng việc đầu tư XD những công trình chưa thật cần thiết mà tập trung vào những công trình trọng điểm mang lại giá trị sát thực với thực tế hơn, như vậy không những giúp chính phủ kìm chế lạm phát mà còn giúp cho mấy cô cậu sinh viên bớt gắng nặng về tiền, t còn nhớ cái thời sinh viên giá cả tăng nhanh ghê gớm lắm lúc có muốm mua gì cũng đành bó tay, rùi còn phải tự bó bao nhiêu là chuyện khác, không có nhiều cơ hội để tập trung học hành, toàn phải lo tiết kiệm chi tiền càng nhiều càng tốt, xa hơn nữa là cố kiếm việc làm để tăng thu nhập mà ko cần xin thêm trợ cấp của gđ.

Rất có thể sinh viên bây giờ khá hơn thời của chúng mình, nhưng ko có nghĩa là sẽ không còn những hoàn cảnh như tụi mình ngày trước…
for u and for me, please!! Save it for our the younger generation
http://48cb.heavenforum.com
hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ
Job/hobbies : Kỹ sư CTB

Bài gửiTiêu đề: Re: Share với anh em Miền Bắc!!   Share với anh em Miền Bắc!! EmptyWed Jul 09, 2008 1:26 pm

Có khi lớp mình phải mở lớp học môn chính trị-xã hội học để đồng chí Tình Phát huy thế mạnh cái nhỉ. bb6
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Share với anh em Miền Bắc!!   Share với anh em Miền Bắc!! Empty

Share với anh em Miền Bắc!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Những wedsite sử dụng để upload và share!