SHINE OCEAN - THẮP SÁNG BIỂN KHƠI
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WEBSITE ĐÃ CHUYỂN SANG TÊN MIỀN: http://offshore.vn - WELCOME TO OFSHORE ENGINEERING ^.HỘI NGỘ HỢP TÁC CÙNG PHÁT TRIỂN.^

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Tớ bị mất nồi cơm điện

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ
Job/hobbies : Kỹ sư CTB

Tớ bị mất nồi cơm điện Empty
Bài gửiTiêu đề: Tớ bị mất nồi cơm điện   Tớ bị mất nồi cơm điện EmptyFri Jul 11, 2008 7:30 am

7h tối, nhà mất điện, muỗi, nóng, người bạn thân thiết nhất là cái điện thoại để nghe nhạc cũng hết pin, tớ quyết định ra đường. Đi được một đoạn thì thấy gió rất to, sợ mưa nên tớ tính chuyện đi về. Chột dạ, về nhà bây giờ thì khác gì hiến mình cho lũ muỗi, nói dại, lỡ vớ phải bà anôphen thì đời tàn. Thế là đi tiếp. Điểm đến của tớ như thường lệ là câu lạc bộ trượt patin (ở ngay bên đường), chẳng hiểu sao tớ rất có cảm tình với nơi này. Ngoài việc được chứng kiến nhứng màn bỉểu diễn nghệ thuật của bọn trẻ con,và nghĩ bọn nó bây giờ thật sướng, có quá nhiều thú giải trí, trong khi ngày xưa mình chẳng có gì ngoài mấy trò đánh khăng đánh đáo, chơi ô ăn quan, nhảy dây..., rồi lại thấy thương các em mình ở quê, cũng chỉ như mình ngày xưa, nguời ta sinh ra không chọn được cho mình hoàn cảnh để sống, bao giờ những người thân của mình được như người ta, mọi thứ đủ đầy. Nhưng điều làm mình chú ý nhất là những cử chỉ quan tâm của những người bố, người mẹ dành cho lũ nhóc. Những cái thơm động viên, những câu nựng....mình thèm lắm, tủi thân khi nghĩ đến mình, một thân một mình ở nơi xa, cách bố mẹ hàng ngàn km. Khi bọn nó lần lượt được bố mẹ đưa ra xe, cũng là lúc mình chuẩn bị để về. Ngó xuống móc treo, tìm mãi không thấy mũ bảo hiểm, ý nghĩ mất mũ bảo hiểm làm mình bực mình, khó chịu. Nhớ lại, có lúc mình quay sang bên cạnh thấy một thằng con trai cứ lấm lét nhìn mình, nhưng mình chẳng thấy có gì đặc biệt ngoài việc tay nó cầm cái mũ giống hệt của mình, nhìn nhau một lúc, rồi mình tiếp tục xem còn nó phóng xe đi. Đồ khốn, nếu theo kinh nghiệm xem mặt mà bắt hình dong của mình nó cũng được liệt vào hàng ngũ tử tế. "Dẫu biết lắm chữ ngờ không ai học", mình mãi chẳng thuộc bài học mợ dậy: Bước chân ra khỏi cửa nhà thì thằng nào cũng là kẻ cắp. Chẳng biết lúc bước chân ra đường, mình đặt chân nào đi trước mà vận đen tiếp tục bám theo mình. Đi được một quãng thấy xe đằng sau tuýt còi inh ỏi, mình phải kiềm chế lắm mới không quay lại lườm cho chúng nó một phát. Mình tăng ga vọt thật nhanh để thoát được tiếng còi đáng nguyền rủa đó. Nhưng mình càng phóng nhanh, thì cái xe càng quyết tâm bám theo mình, rú còi thường xuyên hơn. Mình bực bội quay lại, giật mình khi thấy hai anh công an, một trong số đó dùng dùi cui ra hiệu cho mình dừng lại. Mình đoán ngay ra tội của mình, không đội mũ bảo hiểm. Dừng xe, chẳng để hai anh kịp hỏi han gì mình thanh minh luôn: không phải em không đội mũ bảo hiểm đâu, em vừa bị mất. Nói xong cũng là lúc sự bực mình trong mình vì mất mũ bảo hiểm không thể kìm nén, mình khóc luôn, nấc lên từng hôi, giờ nghĩ lại thấy kinh thật. Ngày trước bố đánh, đau tê tái, mẹ, bà, anh thi nhau hô hào mình khóc đi, xin bố đi, nhưng mình nhất quyết không khóc. Vậy mà bây giờ khóc ngon lành trước 2 anh công an. Vừa khóc, mình vừa xả một loạt bức xúc: Em tưởng VT an toàn lắm, không ngờ cũng có ...kẻ cắp. Mình cũng chẳng nhớ là mình còn nói những gì nữa, chỉ biết là lúc mình nói xong, 2 anh nhìn mình ngán ngẩm: các anh đã làm gì em đâu. Rồi hỏi mình tại sao mất mũ bảo hiểm, rồi quê mình ở đâu, vào đây làm gì.... Nghe mình kể xong, 2 anh tuyên bố tha cho mình, không quên dặn dò: nhớ mua ngay mũ bảo hiểm. Chào 2 anh ra về, mình tiếp tục suy nghĩ về lời nhắn nhủ của hai anh, vầy là tháng lương này ngoài trả nợ, số tiền ít ỏi còn lại phải gánh thêm cái mũ bảo hiểm. Sống thế nào đây? buồn một lúc rồi tự trấn an mình, qua cơn bĩ cực tới hồi thái lai.
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

Bài gửiTiêu đề: Đáng thương!!!   Tớ bị mất nồi cơm điện EmptyFri Jul 11, 2008 12:33 pm

Con gái có khác, lấy nước mắt ra để dọa người ta.
t mà như mấy ông công an ý á, thì đừng hòng, việc nào ra việc lấy..
biết đâu bà ko nói thật, họ quả là quả tin người..
http://48cb.heavenforum.com
phongba
Member-VIP
phongba

Nam
Job/hobbies : engineer

Bài gửiTiêu đề: chia buồn cùng bạn Nguyên   Tớ bị mất nồi cơm điện EmptyFri Jul 11, 2008 4:52 pm

Cũng phải thông cảm cho bạn Nguyên thôi! Đây là trường hợp bất đắc dĩ bạn ấy không đội mũ bảo hiểm chứ không phải là bạn ấy không chấp hành luật lệ ATGT. Mà bạn Nguyên cho mình hỏi, bạn bị công an tóm ở đoạn nào vậy? Nói cho anh em biết để anh em còn tránh. Mà lấy lương được bao nhiêu? Tớ bi giờ chẳng còn đồng nào trong túi. Hix... Đi làm rùi mà vẫn không có tiền. Hum sau tớ về cậu trả hộ tớ tiền xe ôm nhé!!!! Cảm ơn trước. :farao:
hoacuada09805
VIP
hoacuada09805

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ bị mất nồi cơm điện   Tớ bị mất nồi cơm điện EmptySat Jul 12, 2008 7:08 am

He he he. Chia buồn cùng bạn Nguyên. Ko sao nhà mình vẫn còn dư hai mũ nữa mà. Tiếc là cái mũ ấy rất đẹp. Từ bây giờ tớ cũgn phải cho mũ vào yên xe mới đc. Lâu nay mình chủ quan quá.
hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ bị mất nồi cơm điện   Tớ bị mất nồi cơm điện EmptySat Jul 12, 2008 4:11 pm

Ui, tớ bị ngay cái đoạn từ bờ biển rẽ vảo Lê Lợi ấy. Thế mới biết CA cũng có 5, 7 loại, tốt có, xấu có.
Híc, híc, M ơi, nói về vụ lương tớ đau lòng lắm. Cũng xác định sẽ làm lễ ra mắt cả phòng nhân dịp lĩnh tháng lương đầu tiên. Trong lúc khó khăn, thiếu thốn định chỉ mua thùng bia với mấy đồ nhắm lên phòng thôi. Không ngờ kế hoạch của mình bị phá sản từ trong trứng nước. Thấy trưởng phòng hỏi bao giờ đi nhà hàng vụ của N mà lòng đau như cắt (cái này cũng tại mình thôi, mới đầu tưởng ngon lành nên tính đến vụ nhà hàng, không ngờ...). Vậy là khất đến tháng sau.
Tạm thoát được vụ khao cả phòng thì hay tin hôm nay thằng em quý của tớ rủ...4 đứa bạn nó xuống...thăm chị. Mừng mừng, tủi tủi mà tủi nhiều hơn mừng.
hoanglinh
Member-VIP
hoanglinh

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ bị mất nồi cơm điện   Tớ bị mất nồi cơm điện EmptySat Jul 12, 2008 4:48 pm

Chú T nói thế là chưa hiểu nhân tình thế thái rồi. "Anh hùng không qua được ải mỹ nhân" mà. hì hì.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ bị mất nồi cơm điện   Tớ bị mất nồi cơm điện Empty

Tớ bị mất nồi cơm điện
Trang 1 trong tổng số 1 trang