SHINE OCEAN - THẮP SÁNG BIỂN KHƠI
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Hãy đăng nhập để không nhìn thấy hình ảnh quảng cáo này
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WEBSITE ĐÃ CHUYỂN SANG TÊN MIỀN: http://offshore.vn - WELCOME TO OFSHORE ENGINEERING ^.HỘI NGỘ HỢP TÁC CÙNG PHÁT TRIỂN.^

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

??? giup em voi

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
52cb3_dhxd
Member-VIP

Nam
Job/hobbies : sinh vien

??? giup em voi Empty
Bài gửiTiêu đề: ??? giup em voi   ??? giup em voi EmptyThu Oct 14, 2010 10:00 pm

em la sinh viên khóa 52 ngành mình
em đang học năm thứ 4 rùi thấy ngành mình khó quá
em sắp làm đồ án cố định môt mong các anh chi giáo
các anh cho em hỏi ngành mình ra thì tình hình công việc thế nào
mà ngành của mình thì ra lam việc sử dụng những phần mềm chuyên dụng nào vậy các anh
lol!
TOTINH
Admin
TOTINH

Nam
Job/hobbies : KỸ SƯ CTB

??? giup em voi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ??? giup em voi   ??? giup em voi EmptyFri Oct 15, 2010 8:48 am

- Ngành CTB là một ngành còn rất mới đối với lại nước ta, các tài liệu phục cho việc dạy và học chủ yếu bằng tiếng anh. Nếu như Chú biết tiếng anh thì chuyện không có gì là khó. Việc học tiếng anh có lợi ích rất lớn cho việc kiếm tiền sau khi tốt nghiệp (anh thấy một kỹ sư xây dựng nói chung biết và không biết tiếng anh lương chênh nhau tới 100%, tức gấp đôi lần nhau)
- Đồ án CTBCĐ 1 là môn nhập môn cho chuyên ngành CTB, đồ án mẫu chắc Chú đã có, các tài liệu tham khảo có API và DNV (hai file này đã up lên Diễn đàn)
- Các phần mềm chủ yếu chuyên ngành CTB bao gồm:
o Tính toán giàn khoan Dầu khí (Fixed offshore platform or Fixed jacket) có: Sap2000, Sesam (bản quyền bởi DNV), Superelement, Staad pro (phần mền tính toán và phân tích kết cấu), Moses (tính toán neo co phương tiện nổi)… Các Cty đang hoạt động trong lĩnh vực này có: PTSC, VietSov, PVC – PT, PVC, Technip, Lloyd’ Register, BP …
o Tính toán khối thượng tầng (Topside), giàn bán chìm (Jackup) có: Sacs (phần mềm phân tích và tính toán kết cấu thép siêu trường), các Cty hoat động ngoài các tên đã kể trên có Pvshipyard, PVE, DNV…
o Tuy nhiên việc giỏi các phần mền căn bản của một kỹ sư xây dựng như: Micriosoft office, Autocad, Sap2000 là cần thiết khi tốt nghiệp.
- Tình hình công việc của ngành mình có thể tóm tắt như thế này: việc Tập đoàn Dầu khí phát triển kéo theo việc xây dựng cơ sở hạ tầng phục vụ khai thác và thăm do Dầu khí phát triển theo, không chi là các công trình chuyên ngành CTB mà hiện đã phát triển ra tất cả các lĩnh vực khác (tham khảo các website của PVC và PVE).
http://48cb.heavenforum.com
vuongnguyen53cb2
Member-VIP
vuongnguyen53cb2

Nam
Job/hobbies : student

??? giup em voi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ??? giup em voi   ??? giup em voi EmptyTue May 08, 2012 10:40 pm

qua bài đọc của a e đã hiểu ra rất nhiều về ngành của mình, thật sự e thấy ngành mình rất hot hiện nay, e đã cố gắng từ năm đầu để có được kết quả tốt, e cũng đang cố gắng học tiếng anh để củng cố niềm tin trước khi bước vào môi trường trong đó, mà bọn e cũng cần sự giúp đỡ của các a cựu Công Trình Biển mình trong đấy, mà ngành của mình có truyền thống từ trước đến nay là như thế rồi, nên e rất tự hào.
Sponsored content

??? giup em voi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ??? giup em voi   ??? giup em voi Empty

??? giup em voi
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cac anh em, giup do nhau ve khoan tai lieu di